สาขานวัตกรรมเพื่อการพัฒนาท้องถิ่นร่วมสานฝันOTOP.ในระหว่างวันที่ 25-26 พฤศจิกายน 2564 ที่ผ่านมา สาขานวัตกรรมเพื่อการพัฒนาท้องถิ่นได้ให้บริการวิชาการแก่เครือข่าย OTOPในระดับจังหวัดของสำนักงานพัฒนาชุมชนจังหวัดกาฬสินธุ์ โดยมี ดร.สุชานาถ สิงหาปัดและ ดรกิตติ์ธนัตถ์ ญาณพิสิษฐ์ ร่วมเป็นวิทยากรในครั้งนี้ ซึ่งกิจกรรมครั้งนี้มีเครือข่ายOTOP ทุกอำเภอเข้าร่วม เพื่อร่วมกันวางแผนในการพัฒนาสินค้าชุมชนต่อไป
![](https://fla.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/262163114_2714421612187885_8598053505280199964_n-1024x576.jpg)
![](https://fla.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/261505650_2714422732187773_5959354115231725872_n-1024x857.jpg)
![](https://fla.ksu.ac.th/wp-content/uploads/2021/12/261013250_2714422768854436_325691079050049314_n-768x1024.jpg)